Results 1 to 8 of 8
    Hạt giống đỏ
    Blog Entries
    1

Default May đồ vest tại TPHCM

các huynh biết Nhà May nào ở saigon may đồ vest cho nam đẹp ko? xin giới thiệu dùm nhé, có thể báo giá tiền công may dùm luôn thì càng tốt , Cảm ơn nhiều!

Thành viên ưu tú huyhuy106's Avatar

Default Re: May đồ vest tại TPHCM

Bạn hãy tham khảo địa chỉ nhà may này nhé :
    Công ty TNHH may đo Hùng Đạo (H&D). NằmTrên phố kinh doanh Phạm Hồng Thái (Q.1, TP.HCM) của khách sạn New World
    Một bộ veston tại H&D có giá 180-650 USD tùy loại vải, riêng tiền công may cố định ở mức 70 USD/bộ.

Hạt giống đỏ

Hùng Đại chứ không phải Đạo bạn ơi

Ngoài ra bạn có thể may ao vest tại Nhà may Lâm đường Đồng Khởi giá 3 triệu/ bộ (luôn vải)

Nhà may Cao Vinh đường Paster giá mềm hơn chút <3T

Thanks

Cổ thụ DAVIDLee's Avatar

Number One Re: May đồ vest tại TPHCM

Quote Originally Posted by minhkhoa79 View Post
    các huynh biết Nhà May nào ở saigon may đồ vest cho nam đẹp ko? xin giới thiệu dùm nhé, có thể báo giá tiền công may dùm luôn thì càng tốt , Cảm ơn nhiều!
    Hi!
    Tôi chưa may vest ở Saigon nhưng thấy những người quen có khiếu thẩm mỹ đã may và mặc thì tôi thấy:
    1/ Nếu bạn trên 30 tuổi hoặc có xu hướng mặc kiểu cổ điển hay nghiêm túc (serious businessman dressing) bạn có thể đến CAO MINH, đây là tiệm may loại "bậc thầy" trong làng may vest ở VN. Tuy nhiên, theo chỗ tôi biết thì giá ở Cao Minh khác cao đấy, nhưng tiền nào của nấy mà! Cao Minh ở Pasteur, kế tiệm giầy Sergio Rossi cà hai nằm trong khuôn viên tầng trệt của K/s. Rex (Bến Thành).

2/ Nếu bạn dưới 30 hoặc thích thời trang trẻ trung và lịch sự (formal dressing) hoặc "thoải mái" (unformal dressing), bạn có thể đến nhà may SƠN nằm ở góc Trần Quang Khải Hai Bà Trưng, ngó xéo qua Bảo sanh viện Luơng Kim Vi. Giá cả ở đây nghe nói là "chấp nhận được", còn tay nghề thì tôi thấy những ngươi tôi đã gặp qua mặc vest của Sơn tôi nhìn thấy đều khá đẹp và họ cũng hài lòng với tiệm này.

Mầm xanh tutinhtrongdem's Avatar
    Blog Entries
    5

Ồ,nhà may Sơn ở Hai Bà Trưng là tiệm wen mà,ở đây cũng rất chuyên về nhiều loại thời trang,chủ tiệm tên Sơn cũng là người trong fe ta đấy.

Hạt giống đỏ

Quote Originally Posted by DAVIDLee View Post
    Hi!

Tôi chưa may vest ở Saigon nhưng thấy những người quen có khiếu thẩm mỹ đã may và mặc thì tôi thấy:
    1/ Nếu bạn trên 30 tuổi hoặc có xu hướng mặc kiểu cổ điển hay nghiêm túc (serious businessman dressing) bạn có thể đến CAO MINH, đây là tiệm may loại "bậc thầy" trong làng may vest ở VN. Tuy nhiên, theo chỗ tôi biết thì giá ở Cao Minh khá cao đấy, nhưng tiền nào của nấy mà! Cao Minh ở Pasteur, kế tiệm giầy Sergio Rossi cà hai nằm trong khuôn viên tầng trệt của K/s. Rex (Bến Thành).

2/ Nếu bạn dưới 30 hoặc thích thời trang trẻ trung và lịch sự (formal dressing) hoặc "thoải mái" (unformal dressing), bạn có thể đến nhà may SƠN nằm ở góc Trần Quang Khải Hai Bà Trưng, ngó xéo qua Bảo sanh viện Luơng Kim Vi. Giá cả ở đây nghe nói là "chấp nhận được", còn tay nghề thì tôi thấy những ngươi tôi đã gặp qua mặc vest của Sơn tôi nhìn thấy đều khá đẹp và họ cũng hài lòng với tiệm này.
    Cao Minh đã dời địa điểm sang Trần Cao Vân rồi bạn ơi Chuyển hôm sau tết

Nhà may Sơn thì may áo đẹp rồi

Thanks

Hạt giống đỏ
    Blog Entries
    1

Xin chào bạn !

Mình sẽ mách bảo bạn một chiêu trong May mặc rồi bạn tự quyết định may cho mình một bộ veston thật đẹp - thật sang trọng và giá cả lại phù hợp :

Thứ 1 : Bạn không nên đến những nhà may lớn để may cho mình 1 bộ veston, tại vì sao ?
    - Phần lớn (chiếm 95%) những nhà may này không biết may Veston, mà chỉ nhận may rồi đưa cho những thợ chuyên may veston, rồi hưởng hoa hồng (hay gọi là dịch vụ).
    - Giá cả rất cao so với chúng ta May trực tiếp ở những người thợ may chuyên nghiệp.
    Thứ 2 : Các dịch vụ may ở những tiệm may lớn không có, và mỗi lần bạn muốn sửa cho vừa ý của mình thì họ không đáp ứng.

Trân trọng.
    Last edited by dúnghinsang; 17-11-2010 at 08:26 AM.

Hạt giống đỏ

Quote Originally Posted by dúnghinsang View Post
    Xin chào bạn !

Mình sẽ mách bảo bạn một chiêu trong May mặc rồi bạn tự quyết định may cho mình một bộ veston thật đẹp - thật sang trọng và giá cả lại phù hợp :

Thứ 1 : Bạn không nên đến những nhà may lớn để may cho mình 1 bộ veston, tại vì sao ?
    - Phần lớn (chiếm 95%) những nhà may này không biết may Veston, mà chỉ nhận may rồi đưa cho những thợ chuyên may veston, rồi hưởng hoa hồng (hay gọi là dịch vụ).
    - Giá cả rất cao so với chúng ta May trực tiếp ở những người thợ may chuyên nghiệp.
    Thứ 2 : Các dịch vụ may ở những tiệm may lớn không có, và mỗi lần bạn muốn sửa cho vừa ý của mình thì họ không đáp ứng.

Trân trọng.
    Chào bạn,

Mình đi du học 4 năm, nay đã trở về tiếp tục công việc veston của gia đình. Vô tình thấy được bài viết của bạn không được hợp lý cho lắm.

Mình góp ý với bạn 1 chút về việc nhà may lớn đưa cho những thợ chuyên may veston nhé .......Điều này có, nhưng không phải là tất cả, và cũng không thể là nhà may lớn được !

Nếu có và lớn thì bạn nên biết THIẾT KẾ được quan tâm như thế nào !? Bạn nghĩ may đo veston là 1 cái khuôn như khuôn bánh mì ??? Tại sao cái áo được gọi là đẹp và chuẩn ?! Và như thế nào được gọi là đẹp và cách để bạn đánh giá áo vest của bạn sắc sảo hay đẹp hơn những chỗ khác là ở đâu ?!?!? Bạn đã hiểu vì sao Nhà may lớn không cần phải biết may là vì sao rồi chứ ? Biết may hay biết thiết kế hay biết kinh doanh hay biết tiếp xúc khách hàng ........Bạn nghĩ 1 nhà may là phải biết may thôi ư ?? Không hề đơn giản đâu. Theo kinh nghiệm mình có, 1 nhà may lớn phải biết những điều mà thợ may chưa biết ! Đơn giản nhưng có những người lại nghĩ điều đó chả nghĩa lý gì......nhưng hiệu quả mới chính là câu trả lời.

Nếu bạn chỉ muốn may 1 bộ vest bình thường mặc không cần ai nhìn, và cũng chẳng phải nhìn nó mỗi lần bạn mặc thì ..... các bạn hãy theo lời khuyên của bạn trên. Hãy mặc thứ mà bạn không muốn mình và người khác để mắt nhìn ngắm.

Tiền bạn bỏ ra .......chỉ để mua 1 thứ không nhìn ngắm đó không bao giờ là sản phẩm của mình hay của bất kỳ nhà may nào khác muốn bán cho khách hàng. Bạn nên cẩn thận khi nói ra những nhận xét trên, điều đó thể hiện sự hiểu biết của bạn rộng đến mức nào.

Bạn nói 1 nhà may lớn mà dịch vụ không đáp ứng theo yêu cầu của bạn ? Có lẽ bạn nói khá đúng với thị trường hiện nay, tuy nhiên ....bạn không thể đánh giá tẩt cả nhà may lớn dịch vụ họ đều như vậy, bạn có quyền bỏ đi với 1 dịch vụ không vừa ý mà. Không ai bắt ép bạn phải mua khi bạn cảm thấy khó chịu.

Cảm ơn các bạn đã đọc bài của mình.
    Nhà may DATI (May và bán vải: veston-shirt)
    2A1 Chu Mạnh Trinh P. Bến Nghé Q1 -Nằm ngay góc Lê Thánh Tôn và Chu Mạnh Trinh.
    Số điện thoại : 0909 543 819 gặp Phong.YM!: phong102